Jump to content

ราคาโอเมก้าที่คิงพาวเวอร์

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 joker

joker

ขาด Ω Omega ไม่ได้

• Full Members
  • LocationSuvarnabhumi Int. airport

Posted 17 August 2011 - 04:13 PM

Sea pro 300 = 101,000
P.O. = 120,000
ถ้าจำไม่ผิด 007 ก่อนปรับ น่าจะ 97,000 นะครับ
  • 0
My name is Bond...Joke Bond ^^

I'm not perfect but I'm limited edition

#2 agent007

agent007

Secret Agent No.007

• Moderators
  • LocationMI6, London

Posted 17 August 2011 - 04:51 PM

เห้อ!!!!
ก็ยังดี ที่ แค่ราวๆ5%
ราคาเก่าก็ไม่ค่อยมีปัญญาจะซื้ออยู่แล้วววว!!!
:huh:
  • 0
My name's Bond, James Bond!

#3 NewShot

NewShot

เฒ่าทารก

• LocationNonthaburi

Posted 17 August 2011 - 05:32 PM

ขอบคุณก้าบ เห็นราคาแล้วนู๋ฟุบอีกนานก้าบ :wacko:
  • 0

อย่างน้อยสิ่งที่เรานั้นทำลงไป.. ไม่คิดอะไรก็แค่ภูมิใจที่เป็นคนดี..

#4 Keak

Keak

น้องใหม่

• LocationBangkok

Posted 17 August 2011 - 05:39 PM

อุย...เพิ่งรู้ว่าราคา KP ถูกกว่า AD อย่างงี้เลยหรอครับ

จำได้ว่า PO ก่อนปรับขึ้น ก็ 128K แล้ว ไม่รู้ว่าปรับแล้ว AD เป็นเท่าไหร่
เพิ่งรีบสอยมาก่อนปรับราคา :wacko:

อันนี้ปรับแล้วเพิ่ง 120K :o
  • 0

#5 agent007

agent007

Secret Agent No.007

• LocationMI6, London

Posted 17 August 2011 - 05:47 PM

อุย...เพิ่งรู้ว่าราคา KP ถูกกว่า AD อย่างงี้เลยหรอครับ

จำได้ว่า PO ก่อนปรับขึ้น ก็ 128K แล้ว ไม่รู้ว่าปรับแล้ว AD เป็นเท่าไหร่
เพิ่งรีบสอยมาก่อนปรับราคา :wacko:

อันนี้ปรับแล้วเพิ่ง 120K :o

ขอตอบแบบเป็นกลางนะครับ

KP จะต้องถูกกว่าอยู่แล้วครับ เพราะไม่มีภาษีครับ นี่คือข้อดี

แต่ข้อเสียคือ ไม่มี O หรือหน้าร้านที่บริการเราเหมือน บูติกหคือ AD
ที่สำคัญ เราไม่ได้ของเลยนะครับ ถ้าซื้อรางน้ำ ต้องไปรับตอนที่จะไปเมืองนอก
ถ้าเราไม่ได้ไปตปท.ก็อดครับ ถ้าจะฝากคนอื่นไปเอาก็เสียวว่าจะหายหรือโดนขโมยอีก จริงไหมครับ

หากซื้อกับบูติกเช่น พารากอน การบริการจะต่างกัน จากที่ผมสัมผัส ถ้าซื้อกับเค้าจะได้รับการดูแลดีกว่า
หากเครื่อง หรือนาฬิกามีปัญหาอะไร ก็จะไม่ค่อยคิดค่าแรง หรืออะหลั่ยเล็กๆน้อยๆที่พอจะช่วยได้
ทั้งนี้ อาจจะได้รับเชิญไปงานเปิดตัวนาฬิกา ได้กินฟรี ได้ของชำร่วย หรือมีงานต่างๆ (หากซื้อกะเค้าเยอะๆ)

หากซื้อจาก AD บางเจ้า การบริการจะพอๆกัน แต่อาจจะอดเรื่องไปกินฟรี และบริการตอนที่มีปัญหาครับ
ทางบูติกเองจะมี Power ใจถึงกว่า

ทั้งหมดจากประสบการณ์ของผมครับ

B)
  • 0
My name's Bond, James Bond!

#6 iron_monk

iron_monk

The Black Hole

• LocationBangkok, Thailand

Posted 17 August 2011 - 07:58 PM

คิดถึงวันเวลาเก่า ๆ อันหอมหวล :wub: :wub:
  • 0

Ω Omega Around the World

#7 joker

joker

ขาด Ω Omega ไม่ได้

• Full Members
  • LocationSuvarnabhumi Int. airport

Posted 17 August 2011 - 09:39 PM

มองโลกในแง่ดีไว้ ขึ้นมา 5 ดีกว่า 10 ชิมิ <_<
  • 0
My name is Bond...Joke Bond ^^

I'm not perfect but I'm limited edition

#8 apic001

apic001

เจ้าสำนัก

• Administrators

Posted 17 August 2011 - 10:01 PM

คิดถึงวันเวลาเก่า ๆ อันหอมหวล :wub: :wub:

เคยจีบเซลที่คิงพาวเวอร์เหรอ :blink:
  • 0
omega มั๊ง????

#9 iron_monk

iron_monk

The Black Hole

• LocationBangkok, Thailand

Posted 17 August 2011 - 11:36 PM

เคยจีบเซลที่คิงพาวเวอร์เหรอ :blink:

ราคาฮะเจ้า สมัยก่อนไม่เคยคิดที่จะซื้อ (จริง ๆ คือไม่มีตังค์)
มาตอนนี้ก็ได้แต่รำพึงรำพัน :( :(
  • 0

Ω Omega Around the World

#10 BAND

BAND

Web Ambassador

• LocationBangkok, Thailand.

Posted 18 August 2011 - 08:46 AM

ราคาฮะเจ้า สมัยก่อนไม่เคยคิดที่จะซื้อ (จริง ๆ คือไม่มีตังค์)
มาตอนนี้ก็ได้แต่รำพึงรำพัน :( :(

สมัยก่อน เวลาเขาลดราคา มันถูกแบบไม่น่าเชื่อ หาที่ไหนไม่ได้ครับ
ปัจจุบัน ราคาตั้งถูกกว่า AD 12% แล้วลดได้อีก 5% (ของ 88%) = 12% + 4.4%
ดังนั้น ราคาที่ซื้อได้ จะถูกกว่าราคา AD อยู่ = 16.4%
  • 0

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users